ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ราชเทวีคลินิกโฉมใหม่!
สำหรับสมาชิก RC Club เดิม สามารถใช้อีเมล์
Login เข้าสู่เว็บไซต์ได้เลยค่ะ

Remember me on this computer
Forgot Password?
Resend Activation Email
Member's Privileges
Member Sign Up
ผิวสวยใส รับลมหนาว ในราคาสุดฟิน
Spot Correction..Delete รอยแดงสิวด้วยตัวคุณเอง
ยกกระชับ ปรับรูปหน้า ไม่เจ็บตัว ด้วย Sygma Lift
ดูทั้งหมด
ซื้อสินค้าราชเทวีคลินิกผ่านทาง online
Acne Touch Type 2 หยุดสิวอักเสบ
Aesthetic Acne Scar แก้ไขปัญหาแผลเป็น
 
Q & A
ถามตอบทุกปัญหาผิวพรรณ
ยารักษาผมร่วง
ทานยารักษาผมร่วงแล้วมีอาการเสื่อมสมรรถภาพทางเพศ จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ


คำถามที่: Q04427 | จากคุณ: thedude | วันที่ 25 ก.ค. 2551 | เวลา 14:04 | View: 943
ยารักษาผมร่วง ที่ชื่อว่า FINASTERIDE ขนาด 1 mg. ผลข้างเคียงที่พบ คือ อาการเสื่อมสมรรถภาพทางเพศ ซึ่งจะพบได้ประมาณ 1-2% ของคนทานยาชนิดนี้ ซึ่งเมื่อเทียบกับ ยาหลอก พบอาการนี้ได้ประมาณ 1% เช่นกันครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ผู้ที่มีอาการดังกล่าว บางคนก็หายเป็นปกติได้ หลังจากทานยาไปสัก 2-3 เดือน บางคนก็ต้องหยุดทานยา อาการก็จะกลับไปเป็นปกติได้เองครับ



ตอบโดย: นพ. วีระชัย อรุณรักถาวร | วันที่ 29 ก.ค. 2551 | เวลา 11:30



View More Q & A
น้ำหนักส่วนเกิน
 
เลเซอร์ Nd:YAG
 
 
 
จาก: 0 คน
Send This Page
944
วิตามินเอ
ปัญหารักแร้ดำ (ต่อ)
เลเซอร์ขอบตา
การทำ AHA
เชื้อราบนหนังศีรษะ