ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ราชเทวีคลินิกโฉมใหม่!
สำหรับสมาชิก RC Club เดิม สามารถใช้อีเมล์
Login เข้าสู่เว็บไซต์ได้เลยค่ะ

Remember me on this computer
Forgot Password?
Resend Activation Email
Member's Privileges
Member Sign Up
Summer Chic ผิวสวย..กล้าท้าแดด
Treatment Cocktail เติมความสวย..แบบครบสูตร
Smooth Skin Festival
ดูทั้งหมด
ซื้อสินค้าราชเทวีคลินิกผ่านทาง online
Acne Touch Type 2 หยุดสิวอักเสบ
Aesthetic Acne Scar แก้ไขปัญหาแผลเป็น
 
Q & A
ถามตอบทุกปัญหาผิวพรรณ
ทานยาลดหน้ามัน
คุณหมอได้ให้ยาลดหน้ามัน เม็ดสีม่วงอ่อน แล้วเป็นสิวอักเสบเยอะไปหมด เลยไม่รู้เกิดจากการกินยาตัวนี้หรือเปล่า แล้วควรจะทำยังไงต่อคะ


คำถามที่: Q02735 | จากคุณ: jue_ka_jee | วันที่ 2 พ.ค. 2550 | เวลา 10:38 | View: 2,212
- การที่มีสิวอักเสบเพิ่มขึ้น อาจมีส่วนจากยาที่ทานได้ครับ
- ควรทานยาต่อเนื่องครับ ปรึกษาคุณหมอที่ดูแลคุณอยู่เลยครับ


ตอบโดย: นพ. ธีรศักดิ์ ไชยพัฒนะพฤกษ์ | วันที่ 11 พ.ค. 2550 | เวลา 18:50



View More Q & A
วิตามิน
 
อยากทราบ
 
 
 
จาก: 0 คน
Send This Page
2,213
การรักษา
เลเซอร์รักษาไฝ
ขนคุดที่ขา บีบจนเป็นรอยด่างดำ
ผิวแห้งและเป็นกระเนื้อ
รอยแดง-รอยดำที่เกิดจากสิว